Trực tiếp SEA Games 31 ngày 19/5

Tiếp tục cập nhật…

————————–

16h15: Vật, đô vật Phùng Khắc Huy giành HCV nội dung 57kg vật tự do. VĐV Campuchia giành HCB.

16h00: Karate, VĐV Bùi Thị Thảo giành HCV hạng trên 84kg nữ sau khi đánh bại VĐV Banurea (Indonesia) ở trận chung kết.

15h50: Karate, ở chung kết hạng dưới 84kg nam, Đỗ Thanh Nhân đánh bại VĐV Thodny (Lào) để giành HCV. Tại SEA Games 30, anh giành HCB ở nội dung này.

15h15: Karate, võ sĩ Hỗ Thị Thu Hiền giành HCV đối kháng hạng dưới 68kg nữ. Ở trận chung kết Thu Hiền đánh bại VĐV Ceyco (Indonesia) với tỷ số đậm 4-1 để giành vàng.

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

Lại Gia Thành giành HCV, phá kỷ lục SEA Games. Ảnh Quang Anh

13h25: Cử tạ, Lại Gia Thành xuất sắc giành HCV nội dung 55kg. Lần cử đẩy thứ 3, Gia Thành đã thành công ở mức 148kg, qua đó về nhất với tổng cử 268kg.

Gia Thành phá kỷ lục SEA Games cử đẩy (148 kg) và tổng cử với 268 kg (kỷ lục cũ 264 kg) cũng của chính anh.

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

Lại Gia Thành. Ảnh Quang Anh

12h50: Cử tạ, Lại Gia Thành dẫn đầu nội dung cử giật hạng cân 55kg nam với thành tích 120kg, tạo khoảng cách 5kg so với đối thủ Thái Lan. Lại Gia Thành tiếp tục tranh cử đẩy để tranh HCV.

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

Văn Cường về nhất nội dung xe đạp đường trường. Ảnh TN

12h10: Đua xe đạp, ở nội dung xe đạp đường trường, Quàng Văn Cường giành HCV nội dung đua vòng tròn nam – 30 vòng.

11h35: Canoeing, ở nội dung thuyền 4 nữ, Trương Thị Phương, Nguyễn Thị Hương, Nguyễn Thị Tuyết, Diệp Thị Hương bỏ xa các đối thủ Indonesia và Thái Lan để về nhất, đoạt HCV với thành tích 4 phút 15 giây 804.

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

Khổng Thị Phượng giành HCB. Ảnh Quang Anh

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

Phượng thất bại ở mức tạ 95kg. Ảnh Quang Anh

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

VĐV Thái Lan không thành công ở mức 100kg nhưng trước đó nâng được mức 95kg. Ảnh Quang Anh

11h14: Cử tạ, ở phần thi cử đẩy, Khổng Thị Phượng chỉ nâng được mức 92kg, giành HCB. VĐV Thái Lan nâng được mức 95kg, giành chiến thắng chung cuộc trước đô cử Việt Nam với tổng cử 174kg so với 172 của Phượng. Thành tích của VĐV Thái Lan cũng lập kỷ lục SEA Games.

11h00: Cơ thủ Nguyễn Trần Thanh Tự đã đoạt HCV nội dung carom 1 băng. Đối thủ và cũng là đồng đội của anh Phạm Quốc Tuấn không thể thi đấu vì bị nhiễm Covid-19.

10h50: Canoeing, Đỗ Thị Thanh Thảo và Đinh Thị Trang giành HCB nội dung 1.000m thuyền đôi nữ.

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

Hồng Quân và Hiển Nam giành HCV canoeing. Ảnh TN

10h45: Canoeing, Phạm Hồng Quân và Hiển Nam giành HCV nội dung 1.000m thuyền đôi nam.

10h40: Cử tạ, chung kết hạng cân 45kg nữ, Khổng Mỹ Phượng 2 lần phá kỷ lục SEA Games, đạt thành tích 80 kg cử giật (kỷ lục cũ 77 kg của Vương Thị Huyền), VĐV Thái Lan Thanyathon xếp nhì với 79 kg.

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

Ảnh Quang Anh

Phượng còn đấu cử đẩy để xác định thành tích chung cuộc. Hy vọng cô giữ được phong độ để đem về HCV cho cử tự Việt Nam.

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

Ảnh TN

10h35: Bắn cung, Lê Phương Thảo, Nguyễn Thị Hải Châu, Lê Phạm Ngọc Anh giành HCB nội dung đồng đội cung 3 dây nữ.

10h30: Bắn súng, Việt Nam giành HCV bắn súng đồng đội súng ngắn 10m. 3 xạ thủ gồm Trần Quốc Cường, Phạm Quang Huy và Phan Công Minh đã thi đấu xuất sắc.

Cách đây 2 ngày, xạ thủ Quốc Cường đã giành HCV cá nhân nội dung 50 m súng ngắn bắn chậm.

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

Ảnh Thịnh Hường

10h15: Cờ vua, Lê Quang Liêm và Trần Tuấn Minh giành HCV cờ nhanh đồng đội.

8h25: Điền kinh, Nguyễn Thị Thanh Phúc giành HCV 20km đi bộ – HCV thứ 3 trong ngày 19/5 và là HCV thứ 22 của điền kinh Việt Nam.

8h00: Điền kinh, VĐV Võ Xuân Vĩnh xuất sắc giành HCV nội dung Đi bộ 20km nam trong khi người đồng đội Nguyễn Thành Ngưng cũng mang về cho điền kinh Việt Nam thêm 1 tấm HCĐ.

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

Hoàng Nguyên Thanh ăn mừng chiến thắng. Ảnh Hoàng Triều

trực tiếp sea games 31 ngày 19/5: karate liên tiếp giành hcv

Hoàng Nguyên Thanh và đối thủ Thái Lan trên đường chạy. Ảnh Hoàng Triều

7h40: Điền kinh, Hoàng Nguyên Thanh đã mang về tấm HCV đầu tiên cho Đoàn TTVN trong sáng 19/5. Đây là tấm HCV marathon nam đầu tiên của Việt Nam tại đấu trường SEA Games.

Dù chưa vượt kỷ lục quốc gia 2:21:51 của tiền bối Nguyễn Chí Đông (giành HCB SEA Games 2003), nhưng đây là thành tích đi vào lịch sử điền kinh Việt Nam.

Về nhì là Agus Prayogo (Indonesia), quán quân SEA Games 30. Cán đích thứ ba là Tony Ah-Thit Payne, VĐV nhập tịch Thái Lan.

Lịch thi đấu SEA Games 31 hôm nay 19/05

Cầu lông (Bắc Giang)

09h00: Đôi nam – Tuấn Đức, Hồng Nam

09h00: Đơn nữ – Nguyễn Thùy Linh

09h00: Đôi nam nữ – Văn Hải, Vân Anh

09h00: Đôi nữ – Phương Hồng, Đỗ Hoài

09h00: Đơn nữ – Vũ Trị Trang

09h00: Đôi nữ – Vân Anh, Phạm Khánh

15h00: Đôi nam nữ – Tuấn Đức, Như Thảo

15h00: Đơn nam – Lê Đức Phát

15h00: Đôi nam – Đình Hoàng/Đình Mạnh

15h00: Đơn nam – Nguyễn Tiến Minh

Bắn súng (Trung tâm huấn luyện thể thao Quốc gia)

09h00 – 09h15: Vòng loại 10m súng ngắn hơi nam – Trần Quốc Cường, Phạm Quang Huy, Phan Công Minh

11h30: Chung kết 10m súng ngắn hơi nam

09h00 – 10h30: Đĩa bay trap nữ – Hoàng Thị Tuất, Nguyễn Thị Tuyết Mai, Nguyễn Thị Hải Ly

Bắn cung (Trung tâm huấn luyện thể thao Quốc gia)

09h30 – 11h30: Tranh HCV đồng đội cung 3 dây Nữ – Lê Phương Thảo, Nguyễn Thị Hải Châu, Lê Phạm Ngọc Anh

13h00: Tranh HCĐ cá nhân cung 3 dây Nữ – Nguyễn Thị Hải Châu

13h00: Tranh HCĐ đôi Nam Nữ cung 3 dây – Nguyễn Thị Hải Châu, Trần Trung Hiếu

13h00: Tranh HCĐ cá nhân cung 3 dây Nam – Nguyễn Văn Đầy

13h00: Tranh HCV cá nhân cung 3 dây Nữ – Nguyễn Phương Thảo

Muay (Nhà thi đấu Vĩnh Phúc)

14h00: Bán kết đối kháng hạng cân 54KG nữ – Bùi Yến Ly

14h00: Vòng loại đối kháng hạng cân 57KG nam – Nguyễn Doãn Long

14h00: Bán kết đối kháng hạng cân 63.5KG nữ – Nguyễn Thị Phương Hậu

Canoeing (Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng)

10h00: Chung kết 1000m K2 nữ – Đỗ Thị Thanh Thảo, Đinh Thị Trang10h10: Chung kết 1000m C2 Nam – Phạm Hồng Quân, Hiền Nam

10h50: Chung kết 1000m C4 nữ – Trương Thị Phương, Diệp Thị Hương, Nguyễn Thị Hương, Nguyễn Thị Tuyế

11h00: Chung kết 1000m K2 nam – Trần Văn Tú, Trần Văn Danh

Judo (Nhà thi đấu huyện Hoài Đức)

13h00: Tứ kết Viet Nam vs Thái Lan (-57kg) – Nguyễn Thị Bích Ngọc

13h00: Tứ kết Việt Nam vs Myanmar (-73kg) – Nguyễn Hải Bá

15h00: Bán kết

Boxing (Nhà thi đấu Bắc Ninh)

17h00: Vòng loại 63-69kg nam – Trần Đức Thọ

17h00: Vòng loại 48-51kg nữ – Nguyễn Thị Tâm

17h00: Vòng loại 57-60kg nữ – Trần Thị Linh

17h00: Bán kết 48-52kg nam – Trần Văn Thảo

17h00: Bán kết 45-48kg nữ – Trịnh Thị Diễm Kiều

17h00: Bán kết 54-57kg nữ – Vương Thị Vỹ

Cờ tướng (Yên Tử – Quảng Ninh)09h00 – 12h00: Cá nhân cờ tiêu chuẩn nam – Đặng Cửu Tùng Lân, Vũ Quốc Đạt

15h00 – 18h00: Cá nhân cờ tiêu chuẩn nam Đặng Cửu Tùng Lân, Vũ Quốc Đạt

09h00 – 12h00: Cá nhân cờ tiêu chuẩn nữ – Nguyễn Hoàng Yến, Lê Thị Kim Loan

15h00 – 18h00: Cá nhân cờ tiêu chuẩn nữ – Nguyễn Hoàng Yến, Lê Thị Kim Loan

Bóng đá (SVĐ Việt Trì, Phú Thọ)19h00: Bóng đá nam Bán kết Việt Nam – Malaysia

16h00: Futsal nữ vòng tròn Thái Lan – Việt Nam

Bóng rổ (Thanh Trì, Hà Nội)17h00 -19h00: 5×5 nữ Việt Nam – Philipines

17h00 -19h00: 5×5 nam Việt Nam – Philipines

Cầu mây (Hoàng Mai)09h00: Vòng bảng đôi nam Việt Nam – Philipines

13h00: Bán kết đôi nam

14h00: Vòng bảng Đôi nữ Việt Nam – Myanmar

15:00: Chung kết đôi nam

Billard (Hà Đông, Hà Nội)10h00: Vòng 1/16 Pool 10 bi – Đỗ Thế Kiên

10h00: Chung kết Carom 1 băng – Phạm Quốc Tuấn vs Nguyễn Trần Thanh Tự

14h00: Vòng 1/16 Snooker – Phạm Hoài Nguyên

14h00: Tứ kết Pool 10 bi nữ – Bùi Xuân Vàng

18:00: Tứ kết English Billiards 100up – Trần Lê Anh Tuấn, Nguyễn Thanh Bình

Bi sắt (Trung tâm HL&TĐ TDTT)

13h00: Bán Kết bộ ba nam – Ngô Ron, Võ Minh Luân, Trần Thạch Lam, Cao Xuân Toàn

13h00: Bán kết bộ ba nữ – Nguyễn Thị Cẩm Duyên, Nguyễn Thị Lan, Thạch Thị Ánh Lan, Trần Lê Lan Anh

Quần vợt (Từ Sơn, Bắc Ninh)10h00: Vòng 1/16 đôi nữ – Fodor Csilla, Savanna Lý Nguyễn

10h00: Vòng 1/16 đơn nam – Trịnh Linh Giang

10h00: Vòng 1/16 đơn nữ – Chanelle Vân Nguyễn14h00 Vòng 1/8 đôi nam nữ – Lê Quốc Khánh, Fodor CsillaBóng chuyền bãi biển (Quảng Ninh)10h00: Bán kết nam Việt Nam – Indonesia

14h00: Bán kết nữ Việt Nam – Indonesia

Bóng chuyền trong nhà (Quảng Ninh)17h00: Vòng bảng Việt Nam – Philippines

Bowling (Royal City Hà Nội)09h00: Thi đấu đồng đội 4 nam Đợt 1 – Phạm Thái Bình, Huỳnh Quốc Sử Bình, Lê Minh Đức, Lê Lâm Tùng

13h15 : Thi đấu đồng đội 4 nữ Đợt 2 – Nguyễn Thị Huyền, Thảo Nguyễn Thị Hiền, Hà Diệu Hương, Trần Thu Thủy

Bóng bàn (Nhà thi đấu Hải Dương)10h00, 14h30, 19h30: Vòng bảng đơn nam, đơn nữ – Nguyễn Anh Tú, Nguyễn Đức Tuân, Nguyễn Thị Nga, Trần Mai Ngọc

Cử tạ (Nhà văn hóa Trung tâm huấn luyện và thi đấu Thể dục thể thao, Hà Nội)

10h00: Nữ 45kg – Khổng Mỹ Phương

12h00: Nam 55kg – Lại Gia Thanh

14h00: Nữ 49kg – Phạm Đình Thi

Vovinam (NTĐ Sóc Sơn)14h00-15h00 Vòng loại Đối kháng (60-65kg) nam nữ – Nguyễn Thanh Liêm, Nguyễn Thị Thảo

15h00-15h30: Chung kết quyền – Nguyễn Thị Ngọc Trân

15h30: Bán kết, chung kết đối kháng

Bóng ném trong nhà (Trường ĐHTDTT Bắc Ninh)15h00: Vòng tròn nữ Việt Nam – Singapore

17:00: Vòng tròn nam Việt Nam – Singapore

Xe đạp (Hòa Bình)0900-10h00: Chung kết tính điểm cá nhân nữ – Nguyễn Thị Thật, Nguyễn Thị Thi, Nguyễn Thị Thu Mai

10h00-11h00: Chung kết tính điểm cá nhân nữ: Trần Tuấn Kiệt, Huỳnh Thanh Tùng, Quàng Văn Cường

Boling (Trung tâm Bowling Hero World – Royal City Hà Nội)09h00: Thi đấu đồng đội 4 nam đợn 1 – Phạm Thái Bình, Huỳnh Quốc Sử Bình, Lê Minh Đức, Lê Lâm Tùng

13h15: Thi đấu đồng đội 4 nữ Đợt 2 – Nguyễn Thị Huyền Thảo, Nguyễn Thị Hiền, Hà Diệu Hương, Trần Thu Thủy

Bơi (Cung Thể Thao dưới nước Việt Nam)

09h00-09h06: Vòng loại 100m ếch nữ – Vũ Thị Phương Anh, Nguyễn Ngọc Anh Thư

09h06-09h10: Vòng loại 50m tự do nam – Lương Jeremei Lê Nguyễn Paul

09h10-09h12: Vòng loại 100m Bướm nữ – Lê Thị Mỹ Thảo, Lê Thị Thanh Vân09h12-09h16: Vòng loại 200m bướm nam – Hồ Nguyễn Duy Khoa, Nguyễn Huy Hoàng 14h00: Chung kết 4x200m tự do nữ

18h00-18h10: Chung kết 800m Tự do nam – Nguyễn Huy Hoàng, Nguyễn Hữu Kim Sơn

18h10-18h21: Chung kết 100m êch nữ 18h21-18h31: Chung kết 50m Tự do nam 18h31-18h41: Chung kết 100m bướm nữ 18h41-18h53: Chung kết 200m Bướm nam 18h53-19h10: Chung kết 4x200m Tự do nữ – Lê Thị Mỹ Thảo, Võ Thị Mỹ Tiên, Trần Thị Hồng Gấm, Đặng Ái Mỹ

Điền kinh (Khu Liên hợp Thể thao quốc gia)

05h00: Chung kết marathon nam

05h10: Chung kết marathon nữ

06h00: Chung kết đi bộ 20km nam

06h10: Chung kết đi bộ 20km nữ

Karate (Ninh Bình)

09h00-09h15: Vòng 1 Kata đồng đội nữ: Nguyễn Thị Phương, Lưu Thị Thu Uyên, Nguyễn Ngọc Trâm

09h25-09h55: Vòng 1Kumite cá nhân nữ -68kg: Hồ Thị Thu Hiền

09h25 – 09h55: Vòng 1 Kumite cá nhân nữ -55kg – Hoàng Thị Mỹ Tâm

10h05-10h40: Vòng 1 Kumite cá nhân nam -84kg – Đỗ Thanh Nhân

10h10 – 10h40 Vòng 1Kumite cá nhân nam -75kg: Chu Đức Thịnh

10h50 – 11h00: Vòng 1 Repechage Kumite cá nhân nữ -68kg

10h50 – 11h10: Vòng 1Kumite cá nhân nữ +68kg – Bùi Thị Thảo

11h10 – 11h20: Tranh Repecharge Kumite cá nhân nam -84kg

11h20 – 11h30: Tranh Repecharge Kumite cá nhân nữ -55kg

11h30 – 11h40: Tranh Repecharge Kumite cá nhân nam -75kg

11h40 – 11h50: Tranh Repecharge Kumite cá nhân nữ +68kg

14h00 – 14h15: Tranh Huy chương đồng Kumite cá nhân nữ -55kg

14h20 – 14h35: Tranh Huy chương đồng Kumite cá nhân nữ -68kg

14h40 – 14h55: Tranh Huy chương đồng Kumite cá nhân nam -75kg

15h00 – 15h15: Tranh Huy chương đồng Kumite cá nhân nữ +68kg

15h20 – 15h35: Tranh Huy chương đồng Kumite cá nhân nam -84kg

15h40 – 15h50: Chung kết Kumite cá nhân nữ -55kg

15h55 – 16h05: Chung kết Kumite cá nhân nữ -68kg

16h10 – 16h20: Chung kết Kumite cá nhân nam -75kg

16h25 – 16h35: Chung kết Kumite cá nhân nữ +68kg

16h40 – 16h50: Chung kết Kumite cá nhân nam 84kg

16h55 – 17h30: Tranh chuy chương đồng Kata đồng đội nữ

17h35 – 17h50: Chung kết Kata đồng đội nữ

Taekwondo (Nhà thi đấu Tây Hồ, Hà Nội)

14h00: Bán kết 80kg nam – Phạm Minh Bảo Kha

14h00: Tứ kết 87kg nam – Đoàn Vỹ Duy

14h00: Tứ kết 49kg nữ – Vũ Thị Dung

14h00: Bán kết 62kg nữ – Phạm Thị Thu Hiền

Thể thao điện tử (Trung tâm Hội nghị Quốc gia)

09h00: Vòng loại Mobile Legends: Bang Bang

15h00: Vòng loại PUBG Mobile đồng đội



Nguồn: Báo Giao Thông

Share.

Comments are closed.